Wednesday, May 11, 2011

BOB MARLEY'S DAY... R.I.P


Alijulika kama Nesta Robert "Bob" Marley, OM (6 February 1945 – 11 May 1981) akiwa mwimbaji, mwandishi na mwanamuziki toka Jamaica. Pia Bob alikuwa rhythm guitarist na aliongoza kuimba kwenye ska, rocksteady & reggae band Bob Marley & The Wailers (1963–1981). Marley anabakia kuwa the most widely known & revered performer wa muziki wa reggae, pia anasifika kwa kusaidia Ku-spread Movement za Jamaican music & Rastafari worldwide.Muziki wa Bob ulikuwa unatoka na mambo ya kijamii yanayotokea Jamaica, na inafahamika kuwa alilenga sana kutoa sauti has kwa mambo ya Siasa na Tamaduni za Jamaica.

Na kati ya ngoma kali ambazo azitasahaulika za Bob ni "I Shot the Sheriff", "No Woman, No Cry", "Could You Be Loved", "Stir It Up", "Jamming", "Redemption Song", "One Love" and, together with The Wailers, "Three Little Birds", "Buffalo Soldier" & "Iron Lion Zion". The compilation album Legend (1984), ambayo iliachiwa miaka mitatu baada ya kifo chake, kuwa Albamu ya reggae's best-selling , ikifika mara kumi kwa mauzo ya Platinum (Diamond) huko U.S., na kuuza copy 25 million worldwide.

TUTAKUKUMBUKA SANA BOB MARLEY KWA MCHANGO WAKO !!! R.I.P

No comments:

Post a Comment